Phong trào thi đua “Dạy tốt - Học tốt” là phong trào đặc thù của ngành Giáo dục; phong trào được duy trì và đã động viên đội ngũ CBNG tích cực tham gia vào quá trình đổi mới giáo dục hiện nay như: đổi mới phương pháp dạy học, đổi mới quản lý giáo dục, đổi mới công tác kiểm tra và đánh giá kết quả giáo dục,... Qua phong trào, các bài học, các sáng kiến kinh nghiệm ngày càng tiếp cận tốt với yêu cầu đổi mới giáo dục theo chương trình GDPT năm 2018 được giáo viên chia sẻ với đồng nghiệp từ các buổi sinh hoạt chuyên môn, các hội thảo, hội thi, làm đồ dùng dạy học, tập huấn chuyên môn,... Nhiều cách làm sáng tạo đã được các cấp công đoàn phối hợp triển khai tốt như: Hội thi giáo viên chủ nhiệm giỏi, tổ chức thi áp dụng các phương pháp dạy học mới (phương pháp bàn tay nặn bột, ứng dụng công nghệ thông tin vào bài giảng,…). Cũng qua đây nhiều sáng kiến kinh nghiệm được áp dụng vào thực tế trong các nhà trường.
|