![](imgfiles/space.gif) |
|
Cô Trần Thị Kim Huệ - tấm gương điển hình trong phong trào thi đua “lao động giỏi - lao động sáng tạo" |
Có thể nói, “Nghề giáo là nghề cao quý nhất trong những nghề cao quý, là nghề sáng tạo nhất trong những nghề sáng tạo” - nghề được xã hội coi là “kỹ sư tâm hồn”. Chính vì vậy, trong những năm qua, thầy và trò trường Tiểu học Long Điền đã luôn luôn nỗ lực thực hiện tốt cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”. Trong đó, không thể nào không kể đến tấm gương điển hình đại diện cho những cánh chim đi đầu trong việc thực hiện xuất sắc cuộc vận động này đó chính là cô Trần Thị Kim Huệ - Phó Bí thư chi bộ, Phó Hiệu trưởng nhà trường. |
|
CÔ GIÁO NGUYỄN THỊ HỒNG NGÂN NGƯỜI “CHÈO ĐÒ” TIÊN PHONG TRONG THỜI ĐẠI MỚI |
Trong làng giáo có biết bao tấm gương thầy cô tận tụy với nghề nhưng người mà tôi trân quý, cảm phục nhất đó là cô giáo Nguyễn Thị Hồng Ngân - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường THPT Văn Giang, huyện Văn Giang, tỉnh Hưng Yên. Gắn bó với bảng đen phấn trắng đã gần 30 năm nay, là người lãnh đạo cao nhất của nhà trường trong suốt 06 năm qua, bằng tài năng và sự nhiệt huyết của mình trong mọi cương vị, cô đã trở thành người thắp lửa và truyền lửa cho bao thế hệ học trò vươn tới tầm cao tri thức; đồng thời, lan tỏa ngọn lửa nhiệt huyết sư phạm tới các đồng nghiệp trong nhà trường. |
|
|
|
Nhà giáo Võ Thị Thu – Tấm gương điển hình trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh |
“Chưa từng làm mẹ nhưng em có một đàn con; khi chưa sinh con, bao người gọi em là mẹ; sao mà yêu thế, em nâng những búp tay thon; vì yêu các con, em là cô giáo mầm non.” Cứ mỗi lần nghe những câu hát ấy, tôi chợt nghĩ về hình ảnh một cô giáo trẻ là một tấm gương giáo viên mẫu mực, tâm huyết, luôn đi đầu trong mọi hoạt động cũng như trong công việc, luôn được đồng nghiệp, học sinh yêu thương và phụ huynh quý mến, đó chính là cô Võ Thị Thu - Giáo viên Trường Mầm non Nắng Mai thuộc xã An Nhứt, huyện Long Điền, tỉnh Bà Rịa -Vũng Tàu.
|
|
Gương sáng về một nhà giáo - Chủ tịch công đoàn mẫu mực, tiêu biểu |
Nhà Giáo ưu tú Nguyễn Thị Thu Hằng - Phó Hiệu trưởng, Chủ tịch Công đoàn cơ sở Trường THPT Chuyên Hà Giang, tỉnh Hà Giang là một nữ Chủ tịch Công đoàn tâm huyết, trách nhiệm, luôn quan tâm đến tâm tư, tình cảm cũng như đời sống của cán bộ, giáo viên, nhân viên nhà trường. |
|
Người thầy tâm huyết đổi mới, sáng tạo |
Thầy giáo Lê Thanh Liêm- Giáo viên Trường Phổ thông Dân tộc Nội trú Him Lam tỉnh Hậu Giang là một trong những tấm gương nhà giáo tiêu biểu đi đầu trong nghiên cứu, cải tiến, sáng tạo ra nhiều thiết bị, đồ dùng dạy học phục vụ tốt công tác giảng dạy trong thời gian qua |
|
Nữ đoàn viên tiêu biểu trong phong trào “Hai giỏi” |
Giản dị, thân thiện, gần gũi là những ấn tượng đầu tiên mà chúng tôi cảm nhận được khi tiếp xúc với cô giáo Nguyễn Thị Lan Hương – Giáo viên Ngữ văn, Công đoàn Trường THCS&THPT Linh Hồ (huyện Vị Xuyên). Cô Hương là một tấm gương sáng về phong trào nữ công nhân viên chức lao động “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”. |
|
|
|
|
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11
|
|
![](imgfiles/space.gif) |
|
CLIP 10 NHÀ KHOA HỌC TIÊU BIỂU Phóng sự sơ kết 2 năm Giỏi việc trường - Đảm việc nhà VTV1 - Phóng sự những con chữ hạnh phúc Phóng sự những nẻo đường mùa xuân -VTV1 Bộ trưởng Nguyễn Kim Sơn chia sẻ, gửi gắm tới giáo viên, phụ huynh nhân dịp năm mới |
|
|
|